Yadda za a auna tsawon zik din

Bayan tsayin zik din yana nufin meshing na tsawon zik din a ƙarƙashin yanayin yanayi na lebur, bisa ga ainihin aikace-aikacen.Dangane da nau'ikan zik din daban-daban, ra'ayin tsayin zik din ya ɗan bambanta.Ƙarƙashin nau'o'i daban-daban na ra'ayi na tsawon zik din, ciki har da zik din bude-karshen, rufaffen zik din, rufaffen-karshen zik din, buɗaɗɗen ƙarewa biyu (ko ake kira 2-way bude-karshen zik din), zik din rufe-karshen biyu.

asvqqb

Bude-karshen zik din
Tsawon zik din bude-karshen yana daga ƙarshen ƙugiya zuwa faifan, ba tare da saman bel ɗin zane ba.

Rufe-tsalle zik din
Tsawon rufaffiyar ƙarshen zik din yana daga madaidaicin zuwa madaidaicin, ba tare da tef na sama da ƙasa ba.

Zipper mai buɗewa sau biyu (ko kuma ana kiransa zik ɗin buɗe ƙarshen hanya biyu)
Tsawon irin wannan nau'in zik din yana daga faifan da ke ƙasa zuwa maɗaurin sama.

Zipper rufaffiyar-ƙarshen sau biyu
Za'a iya raba zik ɗin rufaffiyar ƙarshen sau biyu zuwa X da O. Dukansu suna da masu ja biyu.Tsawon rufaffiyar-karshen zik din X daga madaidaicin zik din zuwa wani.Tsawon rufaffiyar ƙarshen O zik ɗin yana daga ƙarshen madaidaicin zik ɗin zuwa wani maɗaukaka.

Haƙuri da aka yarda

Lokacin da zippers a cikin samar da tsari, da inji gudun, tsari yanayi da sarkar bel tashin hankali, za a samu na halitta haƙuri, da kuma lokacin da ya fi tsayi da zik din, da haƙuri ne mafi girma.

Mai zuwa shine SBS/Jamus/Jafananci da aka yarda da haƙuri

Kewayon haƙuri na SBS

Tsawon zik din (cm)

Haƙuri da aka yarda

<30

± 3mm

30-60

±4mm

60-100

± 6mm

>100

± 1%

DIN Jamusanci, 3419 sashe 2.1

Tsawon zik din (cm)

Haƙuri da aka yarda

<250

± 5mm

250-1000

± 10mm

1000-5000

± 1%

> 5000

± 50mm

Kamfanonin Jafananci a cikin sabon ƙarni na baje kolin zik din baje kolin haƙuri

Tsawon zik din (cm)

Haƙuri da aka yarda

<30

± 5mm

30-60

± 10mm

60-100

± 15mm

>100

± 3%


Lokacin aikawa: Afrilu-01-2022